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Halmashauri zinazoendesha ufugaji nchini
zaagizwa kujenga machinjio ya kimkakati

Na MWANDISHI WETU ubia na sekta binafsi na wakajenga machinjio  Profesa Ole Gabriel, alisema kabla machinjio
ya kisasa, wakawa warauza nyama Iu]liLJ hayo hayajachukuliwa na senkali, nfombe

ALMASHAUR) zlnam{an“{a shughull  soko la ndani na nje ya nchi, kodi ya serikali  waliokuwa wanachinjwa kwa siku ni kati ya 40

22 ufugaj nchini zimetakiva kujenga  kawa inalipwa na watejd wakaondelea  mpaka 50, lakini tangu yarudishwe serikalini,

machinid ya himkakati i upanua  kupata huduma naur, namba ya nguombe wanaochinpwa imepanda
fursa ya soko 13 nyama na kujiongozea Profesa Ole Gabnel, alisema trashara ya  kufikia 150, o
mapato. nyama slo ndoga huku akifafanug kuwa, kwa “Mikakat tuliyonayo kuhusu machinjio

katbu Miuu wa Wizara ya Mifugo na  sasa wastan| wa ko milon 26, 2a nyama ya  Dodoma  ni kuendelea  kuibaresha
Uvow, Profesa Elisante Ole Gabriel, alitoa  2inaliwa nchini kila siku, twyo aliwahimiza  kufikia kuwa machinjio ya mfano kwa Afrika
agzo hilo mwashoni mwa wiki iliyopita, maofisa biashara kuelimisha jari kuhusu — Mashanki, ukanda wa nichl za SADC na hata
Jymi Dodoma,  alipokutana na  lmu ?'a 230 la nyama Il watu wale nyarma kwa wingl, kiveezekana Afrika,” aliserma.
liala,

watsalamu  kutoka Manispaa  ya “Kwa mujibu va Shinka la Chakula na Profesa Ole Gabriel,  aliwahakikishia
waliofika kutembelza machinjio ya Dodoma,  Kilimo Duriani (FAQ]. mahitayi ya kidunia  wataalamu hao kuwa wizara ipo tayari
ili kuyfunza namna yanavyoendeshwa. kwa mtu mmeja andtakia kula kilo 50, kwa  kushirkiana na Manispaa yallala, kuhakikisha

Profess Qle Gabriel, alisema iapendeza  mwaka, lakn sisi Watanzania bado wastani mipango yao inafanikiva  na machinjia
kama hla nalmashaun lhawa na machinjio  wetdwa kula nyama kwamiubadoupochin - hayo “yaweze kufanyakazi zake  kama
ya wisas3 kwa kuwa yatasaidia kuongeza  sana, kwa sasa lumefikia EIIDiE-. kwa mwaka, '.r.'nll'gn sidia.
map3so ya halmashaur hizo na kuachana  bado kasini kidogo sana alleleza fisa Masako wa Manispaa ya llala,

na kukimbizana kia siku na waendeshaji wa Alongeza daofisa biashara twmieni  ambaye pia nliye alikuwa kionzon wa tumu
machryo yalyopo sasa, ambayn hayana  13aluma zenu kuelmisha umma kufusu  hiyo ya wataalarmu, Ando Mean Upa, aliserna
VIWENED vinadyTtakivia. za0 la nyama [l watu wale nyama. Watu rrraclnndir; ya Hdla no mradi wa kimkakat

“Niwaombe makatiby tawala wa mikoa  wakila nyama kwa wingl, itachaza biashara  katka kuboresha maangira ya buashara ya

walangahe hill. Waone uwezekann wa  ya machinjo na ndipo hasa uwekeza pia  machingo, ambayo itakiwa ne nyama 7a

kujenga machinjio ya kisasa, yatakayosaidia  Ulakwenda vizur.® . VinaNgo ntakazouzika hata nie va neh
kuboresha  maz Ingira {a e plna, DhpOngezs  naifpshaur v “Lengo la mrads 1-ur:r1E::-}.;l mdpato ya
atakayochagiza kuongezeka kwa mapato ya Bahl kwa puhada \'r'&ﬂBI_G:EndL‘][-.'I Naro ra  manispaa, Tunagman rﬂr:!r,h.lmu ikt
Imashauri”alisema kujenga machinjo ya kisasa, jambo ambald  ambao utakuwa unachina ngombe 1 ;-D".l' fid
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Aliongeza kuwa sio lazma halmashaurl  laboreshia  bashara  ya  machinio na  mbuzi 1,000, ks sk ub ks millka e
zijenge rmachin|io zenyewe, nnawera kuingia kunﬁgza patala rmlm.nlh:.mn hiyo kazi Desembo, mywaka hug ;“”:) tﬁar‘rﬁ;
ielezea kuhusu machingo ya Dodoma,  utegemezi kwi 5erikgll “alisema N
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